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HOTUBA YA MKUU WA MKOA WA PWANI MHESHIMIWA 
ENG. EVARIST NDIKILO WAKATI WA UZINDUZI WA 
BARAZA LA WAFANYAKAZI MKOA WA PWANI KATIKA 
UKUMBI WA MIKUTANO WA OFISI YA MKUU WA MKOA  

TAREHE 25/10/2016 
 
 

 Mwenyekiti wa Baraza la Wafanyakazi - Katibu 

Tawala wa Mkoa, 

  Mwenyekiti wa TUGHE Mkoa - Bibi Catherine Katele, 

 Wajumbe wa Baraza la Wafanyakazi Mkoa, 

 Waandishi wa Habari, 

 Mabibi na Mabwana. 

    Mshikamano!  

 
Kwanza kabisa napenda nichukue fursa hii kumshukuru Mwenyezi 
Mungu kwa kutukutanisha hapa kwa nia njema ya kufanya kikao 
hiki. Pili nachukua nafasi hii kuwashukuru Mwenyekiti na Baraza 
lako kwa kunipa heshima ya kuwa Mgeni Rasmi wa Mkutano huu. 
Aidha, kwa wale wote waliosafiri kutoka nje ya Wilaya hii ya 
Kibaha ninawakaribisha na kuwatakia maisha salama 
mtakapokuwa hapa.  Natambua pia uwepo wa wageni waalikwa 
na kwa heshima ya pekee niwashukuru kwa kukubali mwaliko 
huu. 
 
Ndugu Mwenyekiti,  
Baraza la Wafanyakazi ndilo jukwaa la kisheria la majadiliano ya 
pamoja kati ya Viongozi na Watumishi katika Utumishi wa Umma 
kuhusu wajibu na maslahi ya Watumishi.  Uundwaji wa Mabaraza 
ya Wafanyakazi ni Agizo la Mheshimiwa Rais wa Jamhuri ya 
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Muungano wa Tanzania la mwaka 1970 na ni utekelezaji wa 
Sheria ya Ajira na Mahusiano Kazini Na. 6 ya mwaka 2004  
Kifungu 73(1-3) kinachoelekeza  juu ya kutekeleza Sera ya 
kuwashirikisha Wafanyakazi katika uongozi wa pamoja. Pia 
Baraza hili hukutana kwa mujibu wa Sheria ya Majadiliano ya 
Pamoja katika Utumishi wa Umma Na. 19  ya mwaka 2003 na 
kisheria Kikao cha Baraza la Wafanyakazi kinatakiwa kukaa mara 
mbili mwaka. 
 
Kwa Mkoa huu wa Pwani, Baraza hili lilianzishwa mwaka 2006 na 
limekuwa likifanyika hadi hivi leo kwa kufuata Mkataba wa Baraza 
ulioliunda. 
 
Ndugu Mwenyekiti,  
Katika kuendeleza mshikamano, hapana budi uongozi uhakikishe 
kwamba; haki za msingi za Mtumishi kama vile kupandishwa vyeo 
kwa wakati inavyostahili, kuchukua likizo za mwaka kwa mujibu 
wa masharti ya ajira, kuwapatia mafunzo ya kuendeleza taaluma 
zao na haki nyingine za Wafanyakazi bila upendeleo kama 
nilivyosisitiza wakati wa Sherehe za Mei Mosi mwaka 2016  
Wilayani Mkuranga.  
 
Ndugu Mwenyekiti,  
Nimekuwa nikizungumzia mara nyingi umuhimu wa Wafanyakzi 
kuweka bidii katika kujifunza na kujiendeleza kimasomo ili 
kuongeza ufanisi wa kazi na hivyo kujiwekea misingi imara ya 
kujenga Utumishi wa Umma ulio bora.  Mfanyakazi ambaye ni 
muelewa  wa eneo lake la kazi anarahisisha kazi kwa 
kiongozi wake na yule ambaye sio muelewa wa eneo lake 
la kazi ni mzigo kwa kiongozi wake, hivyo ninawaomba 
tuzingatie maelezo haya. 
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Ndugu Mwenyekiti, 
 Napenda pia kuchukua fursa hii kusisitiza mambo machache 
ambayo nafikiri ni muhimu. 
 

1. Uwajibikaji ni nguzo kuu ya Mafanikio katika sehemu yoyote 
ya kazi.  Hivyo Wajumbe mnaowakilisha Wafanyakazi wote 
wa Mkoa hamna budi kuwa mfano katika jambo hili la 
uwajibikaji. 
 

2. Viongozi wote watoe ushirikiano mkubwa kwa Watumishi 
wanaowangoza ili kupunguza au kuondoa kabisa malalamiko 
ya Wafanyakazi mahali pa kazi ili kuleta ufanisi. 
 

3. Viongozi kuhakikisha masuala yote ya maendeleo na 
matatizo ya Wafanyakazi yanashulikiwa kwa wakati ili kuleta 
ufanisi, tija na kudumisha nidhamu kazini na hivyo kuongeza 
ari ya Wafanyakazi. 
 

 
Ndugu Mwenyekiti wa TUGHE Mkoa na Wajumbe, 
Katika kikao hiki nimeambiwa kutakuwa na Mada 
zitakazowasilishwa kuhusu Utekelezaji wa Mpango wa Bajeti ya 
mwaka 2015/2016, na Makadirio ya Mpango wa Bajeti ya mwaka 
2016/2017 na vilevile mada inayohusu Wajibu wa Wajumbe na 
Umuhimu wa Baraza la Wafanyakazi.  
 
 
Ni imani yangu kuwa mtasikiliza kwa dhati na kushiriki 
majadiliano ili mwisho wa siku tupate kuelewa kile 
kilichokusudiwa. Kumbukeni ndani ya Baraza kila Mjumbe ana 
haki na fursa sawa na wengine isipokuwa Mwenyekiti wa Baraza.  
Ni imani yangu kuwa, Ari, Fursa na Heshima vitatumika kwa 
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busara na hekima kubwa ili mwisho wa siku tuweze kufanikisha 
malengo tutakayojiwekea. 
 
Mwisho, 
Matarajio yangu ni kwamba, kila Mjumbe aliyeko hapa atatimiza 
wajibu wake ili kuweza kufanikisha azma ya Serikali ya kuleta 
maisha bora kwa kila Mtanzania.  Naamini sote tukifanya kazi 
zetu kwa umakini tutaweza kutoa mchango wetu kikamilifu katika 
kufikia malengo ya Serikali ya awamu ya tano ya ujenzi wa 
viwanda na uchumi.  Katika kukamilisha azma hiyo, Watumishi wa 
Umma wanaowajibu mkubwa wa kuongeza kujituma na kuwa 
waadilifu. 
 
Baada ya kusema hayo, napenda sasa kutamka kwamba Baraza 
la Wafanyakazi Mkoa wa Pwani limezinduliwa rasmi. 
 
 
 

“MSHIKAMANO DAIMA” 
 
 
 

Asanteni sana kwa kunisikiliza. 
 
 
 
 


