
SHIRIKA LA RELI TANZANIA

WASILISHO LA MAENDELEO YA  
MRADI WA UJENZI WA SGR

MKOA WA PWANI (KM 30-KM 125)



 Ujenzi wa reli ya Kisasa ya Standard Gauge

kutoka Dar es salaam hadi Mwanza ina jumla ya

kilometa 1,219. Ujenzi wake una jumla ya

vipande vitano;

i. LOT 1: Dar es Salaam - Morogoro (300 km)
ii. LOT 2: Morogoro - Makutupora (422 km)
iii. LOT 3: Makutupora - Tabora (368 km)
iv. LOT 4: Tabora - Isaka (165 km)
v. LOT 5: Isaka - Mwanza (341 km)

 Ujenzi wa reli ya Kisasa ya Standard Gauge

kutoka Tabora hadi Kigoma ina jumla ya vipande

vitatu (3);

i. LOT 1: Tabora – Kigoma (411 km)
ii. LOT 2: Uvinza – Musongati – Gitega (282

km)
iii. LOT 3: Kaliua – Mpanda – Karema (317 km)
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UJENZI WA RELI YA KISASA SGR



VIWANGO VYA USANIFU (DESIGN PARAMETERS)

VIWANGO
The American Railway Engineering and Maintenance of Way 
Association (AREMA) and; 
International Union of Railways (UIC) – UIC60

AINA YA RELI
Standard Gauge Railway (SINGLE LINE)
 Upana baina ya Reli 1,435 mm
 Nishati ya Uendeshaji - UMEME

KASI YA TRENI Abiria 160 kmph, Mizigo 120 kmph

MFUMO WA ISHARA NA 
MAWASILIANO

European Rail Traffic Management System (ERTMS) - Level 2
 European Train Control System (ETCS)
 GSM-R

UWEZO WA UBEBAJI 
MIZIGO

Tani 35 kwa ekseli



MAENDELEO YA UJENZI WA RELI YA KISASA (SGR)

1. Hadi kufikia mwishoni mwa mwezi Novemba 2022 ujenzi kwa kipande cha kwanza

ulikuwa umefikia asilimia 97.65

2. Reli hii ina jumla ya Km 300, Km 205 ni za njia kuu na Km 95 ni za njia za kupishana

(Passing loops).

3. Mkoa wa Pwani mtandao wa Reli ya SGR umepita Km 95 kati ya Km 205 za njia kuu,

Hivo ni Mkoa wenye mtandao mkubwa wa Reli ya SGR kwa Kipande cha kwanza.

4. Pia ni mkoa ambao uwekezaji mkubwa umefanyika kwa ujenzi wa vituo vya abiria na

mizigo, Kituo cha Soga (Kwa ajili ya abiria pekee) na Kituo cha Ruvu (Kwa ajili ya

Abiria na Mizigo), Kituo cha kupoozea umeme (TPS No.2) na Karakana kubwa ya Reli

(Kwala Marshalling Yard).



GHARAMA ZA UJENZI

1. Gharama za ujenzi kwa kipande cha kwanza SGR Lot 1 (Dar-Moro) ni Tshs 2.7 Trillions

ambayo ni sawa na Dola za kimarekani 1,215,282,000.

2. Zaidi ya asilimia 40 ya uwekezaji wote umefanyika kati ya Km 30 hadi Km 125 ambazo

zipo ndani ya Mkoa wa Pwani.

3. Malipo ya Mkandarasi yanalipwa kwa wakati na hakuna gharama za ziada zozote

kulingana na mabadiliko ya bei ya vifaa vya ujenzi kwa Serikali.



MIPANGO/UTEKELEZAJI WA UJENZI WA RELI MKOA WA PWANI

1. Ujenzi wa SGR Sidings kwenda maeneo ya viwanda ili kurahisha shughuli za

usafirishaji mizigo ndani na nje ya nchi, Hasa maeneo ya viwanda kati ya Kibaha hadi

Chalinze.

2. Kuunganisha SGR na Bandari Kavu ili kuongeza ufanisi wa usafirishaji wa mizigo

kwenda maeneo mbalimbali ndani na nje ya nchi.

3. Uboreshaji wa Link line (MGR) kwenda Tanga na Arusha kupitia tawi la Ruvu junction.

4. Ujenzi wa reli kutoka Bandari Kavu (Kwala) hadi Bagamoyo ambapo kutakuwa na

Bandari, Tayari tumeomba budget ili kufanya upembuzi yakinifu (Feasibility study)

kabla ya utekelezaji wa ujenzi.

5. Ujenzi wa vivuko vya watu na magari.



FAIDA ZA MRADI WAKATI WA UJENZI

KIUCHUMI

1. Fursa za ajira za moja kwa moja 15,000 na zisizo za moja kwa moja 80,000 pamoja na

kukuza vipato vya wananchi ambao wanashiriki katika kutoa huduma mbalimbali

katika mradi

2. Kuchangia katika pato la taifa na sera ya viwanda; mradi utaongeza mahitaji makubwa

ya saruji na nondo pamoja na vifaa vingine vya ujenzi

KIJAMII

1. Ongezeko la ajira kwa wazawa kutoka sekta na fani mbalimbali

2. Uboreshwaji wa huduma za kijamii ikihusisha ujenzi wa shule, vituo vya afya na ujenzi

wa barabara katika maeneo yanayopitiwa na mradi



FAIDA ZA MRADI WAKATI WA UENDESHAJI

KIUCHUMI

1. Ongezeko la usafirishaji wa mizigo ambapo reli itabeba

mzigo hadi tani 10,000 kwa mkupuo sawa na uwezo wa

takribani malori 500 na kupunguza mrundikano wa mizigo

katika bandari ya Dar es salaam

2. Kuongeza ufanisi wa usafirishaji wa abiria na mizigo kwa

kupunguza muda wa safari na gharama za usafirishaji wa

mizigo.

3. Kuchochea uanzishwaji wa viwanda na miji midogo

karibu na maeneo ya stesheni na maeneo mengine yanchi

4. Kuchochea maendeleo katika sekta ya kilimo, biashara,

madini na viwanda hususani kwa nchi jirani kama vile

Rwanda, Burundi, Uganda na DRC

5. Kupunguza gharama za matengenezo ya barabara

6. Kuongeza soko la ndani na kuimarisha shilingi ya

Tanzania (Economy Localization) kutokana na

matumizi ya umeme utakaozalishwa nchini badala ya

kununua mafuta katika uendeshaji wa treni

KIJAMII

1. Kupunguza uchafuzi wa mazingira kwa kupunguza

uzalishaji kaboni (Carbon Emission) kwa kiwango kati

ya 20% - 30% ikilinganishwa na treni za dizeli.

2. Kupunguza ajali na msongamano pamoja na kufanya

barabara kuwa njia salama zaidi

3. Maendeleo ya sekta zingine kwa kutumia pesa

ambazo zingetakiwa kufanya matengenezo au

ukarabati wa barabara zinazoharibika kutokana na

mzigo mkubwa



KWALA MARSHALLING YARD



STESHENI ZA KATI



MNARA WA MAWASILIANO KITUO CHA KUPOZEA UMEME (TPS)



AHSANTE


