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TAMKO LA MHE: MKUU WA MKOA WA PWANI WAKATI WA UZINDUZI 

WA KAMPENI YA UTOAJI WA CHANJO YA KUZUIA UGONJWA WA 

POLIO KWA WATOTO CHINI YA MIAKA MITANO 

TAREHE 18 MEI, 2022 

UKUMBI: OFISI YA MKUU WA MKOA 

 

Ndugu Wanahabari, 

 Nimewaita hapa kuwapa taarifa ya chanjo ya Polio kwa Watoto chini ya 

miaka mitano. Kampeni hii inatarajiwa kufanyika kuanzia tarehe 18 Mei-21 

Mei, 2022 ndani ya mkoa wetu. 

 

Ndugu wanahabari, 

 Mnamo tarehe 17 Februari, 2022 Serikali ya Malawi ilitoa tamko la kuwepo 

kwa mlipuko wa ugonjwa wa polio katika nchi hiyo baada ya mtoto mmoja 

kutoka nchi hiyo kuthibitika kuwa na ugonjwa katika mji mkuu wa Nchi hiyo; 

Lilongwe. Hii inakuwa ni mara ya kwanza kwa bara la Afrika kutokea kisa 

hicho baada ya kupita miaka mitano bila kisa cha ugonjwa huo.  

Ndugu wanahabari, 

 Baada ya kupata taarifa za uwepo wa mgonjwa nchini Malawi, Serikali 

kupitia  Wizara ya Afya inapenda kuwajulisha wananchi kuwa kutakuwa na 

kampeni ya utoaji wa chanjo ya kuzuia ugonjwa wa Polio nchini kote. 

Kampeni hii itafanyika kuanzia tarehe 18  Mei hadi 21 Mei 2022 na itahusisha 

kutembelea nyumba kwa nyumba na kutoa chanjo kwa walengwa, ambao ni 

watoto wote wenye umri chini ya miaka mitano.  
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Ndugu wanahabari, 

 Madhara makubwa ya ugonjwa wa polio ni ulemavu wa ghafla wa viungo, 

hivyo sambamba na kampeni hii; shughuli za ufuatiliaji na utoaji wa taarifa 

za wagonjwa wote wanaopata ulemavu wa ghafla zitafanyika. Ugonjwa huu 

huathiri zaidi watoto chini ya miaka 15 hivyo ufuatiliaji wa watoto wa umri 

huo wanaopata ulemavu wa ghafla utaimarishwa ili wapatiwe matibabu 

stahiki. 

Ndugu wanahabari, 

 Ili kupata kinga kamili dhidi ya ugonjwa wa Polio, chanjo hutolewa kwa dozi 

4 ambapo dozi ya kwanza hutolewa mtoto anapozaliwa, ya pili anapofikisha 

umri wa wiki 6, ya tatu wiki 10 na ya nne wiki 14. Ni muhimu mtoto akamilishe 

ratiba ya chanjo kama inavyotakiwa ili apate kinga kamili.  

Ndugu wanahabari, 

 Kampeni hii inalenga kutoa chanjo kwa jumla ya watoto 200,967 katika Mkoa 

wetu. Aidha, watoto wote chini wa miaka mitano watapata chanjo hii bila 

kujali kama walishapata chanjo hii katika ratiba zao za kawaida za chanjo. 

Wazazi wenye watoto ambao hawajapata kabisa chanjo na ambao 

hawakukamilisha ratiba ya chanjo wanasisitizwa kuwepo majumbani tarehe 

hizo. Na endapo tarehe za kampeni zitapita pasipo kufikiwa na huduma hii, 

basi wanaombwa wafike kwenye vituo vya kutolea huduma za afya vilivyo 

karibu ili kupata chanjo. 

 

ASANTENI SANA KWA KUNISIKILIZA 

 


