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Pichani ni Muonekano wa Daraja jipya la wami upande wa ubavuni na juu ya daraja
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Daraja la Wami
kuanza kutumika
Mwezi Julai

Chalinze Pwani
Na.Nasra Mondwe

Mradi wa ujenzi wa Daraja
jipya la WAMI lenye urefu wa
mita 510 na upana wa mita 11.85
linalojengwa umbali wa mita 670
pembeni mwa daraja la zamani
linatarajiwa kuanza kutumika
Mwezi Julai 2022.

Mradi huo ambao ni moja ya
Miradi ya kimkakati inayoendelea
kutekelezwa Mkoani Pwani
umefikia asilimia 91 huku upande
wa barabara unganishi ukiwa
umefikia asilimia 79.5.

Hayo yamebainika leo Mei 23
wakati Mkuu wa Mkoa wa Pwani
Abubakar Kunenge alipofanya
ziara ya ukaguzi katika baadhi ya
miradi ya kimkakati inayoendelea
kutekelezwa Mkoani Pwani
ambayo yote ipo katika hatua
nzuri za uendelezaji na akasema
kuwa Serikali ya awamu ya sita
chini ya Rais Samia Suluhu
Hassan inaendelea kusimamia
utekelezaji wa miradi hiyo na
kuhakikisha kuwa inakamilika ili
itoe huduma kwa wananchi.

Kunenge alifafanua kuwa mradi
huu ni tunu ya mkoa na Taifa na
utagharimu zaidi ya sh. bilioni
75.134 bila VAT na kuwa daraja
la WAMI la zamani lilijengwa
1959 na ni kiungo kutoka
Chalinze kwenda mikoa ya Kas-
kazini mwa Tanzania na nchi
jirani.

"Daraja lile la zamani halikidhi
mahitaji ya magari yanayopita
kwa kuwa lilijengwa miaka mingi
iliyopita na ni jembamba lenye
njia moja, barabara zinazoun-
ganisha daraja hili ziko kwenye
miinuko mikali na kona mbaya
ambapo ajali mbaya na vifo
vimekuwa vikitokea mara kwa
mara, hivyo hili jipya likikamilika
litakuwa Mkombozi." alisema
Kunenge.

Aliongeza kuwa baada ya mkan-
darasi kukamilisha ujenzi huo
atafanya ukarabati wa Daraja la
zamani ili nalo litoe huduma.
Vilevile Kunenge alikagua Mradi
wa barabara ya Kwala -Vigwaza
yenye urefu wa kilometa 15.5
inayounganisha barabara Kuu ya
Vigwaza, Mnindi na Kwala
ambayo kwa Sasa inajengwa
kwa kiwango cha Zege ili kura-
hishisha shughuli za uchukuzi
kati ya bandari na barabara Kuu
ya Morogoro.

Awali mwakilishi wa
Meneja wa Wakala
wa barabara (
TANROADS ) Mkoa
wa Pwani Evelyn
Mlai alisema kuwa
ujenzi wa barabara
unganishi utakamilika
Novemba mwaka
huu ikiwa na urefu
wa km. 3.8 inayo-
jengwa kwa kiwango
cha lami yenye njia
mbili zenye Jumla ya
upana wa mita 12
ambazo ni mita 3.5
kwa kila njia ipiti-
shayo magari.
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Pwani kuchanja
watoto 200,967
dhidi ya Polio

Kibaha Pwani,

Na.Nasra Mondwe

Mkoa wa Pwani unatarajia kuwapatia
chanjo ya matone (POLIO) Watoto
200,967 waliochini ya miaka mitano ili
kuwajengea kinga na kuzuia kuenea
kwa virusi hivyo.

Akizungumza na Waandishi wa Habari
Ofisini kwake Mkuu wa Mkoa wa
Pwani Abubakar Kunenge amesema
kuwa kampeni hiyo ni ya nyumba kwa
nyumba na itafanyika kuanzia Mei 18
hadi 21, 2022 mkoani hapo.

Alibainisha kuwa watoto wote chini ya
miaka mitano watapata chanjo hii bila
kujali kama walishapata katika ratiba
zao za kawaida za chanjo.

Kunenge aliitaka jamii itambue
usalama wa chanjo hiyo na wasiingie
katika upotoshaji wowote kwani ni
Kama chanjo nyingine na akasisitiza
kuwa ugonjwa huo hauna tiba ila
hukingwa na chanjo ya Polio ambayo
ipo katika mfumo wa matone.

"Nchi ya Malawi na Tanzania kuna
mwingiliano mkubwa wa kibiashara na
huduma nyingine za kijamii hivyo
hatari ipo na chanjo ni muhimu ita-
saidia kuzuia ugonjwa huo usienee ",
Alifafanua Kunenge.

Alibainisha kuwa ,chanjo ni ileile
inayotumika miaka yote na lengo
ni kuongeza kinga, kuzuia
mlipuko na kudhibiti watoto
wasipatwe na virusi vya ugonjwa
huo.

Alieleza kuwa kwa mara ya
mwisho Tanzania ilipata mgonjwa
wa Polio Julai 1996 hivyo
kampeni hii inatarajiwa kufanyika
katika nchi zinazopakana na
Malawi ikiwemo Zambia,Msum-
buji na Zimbabwe.

Mkuu huyo wa Mkoa wa Pwani
amewataka wananchi wa mkoa
huo na ajamii kwa ujumia
Kuipokea kampeni hii na
kutokuwa na hofu kwani chanjo
hiyo ni Salama.

Hatua hiyo
Imekuja kufuatia
nchi ya Malawi
kutoa tamko la
kuwepo kwa
mlipuko wa
ugonjwa huo
Februari 17
mwaka huu
baada ya mtoto
mmoja kutoka Miji
Mkuu wa
Lilongwe kuthibi-
tika kuwa na
ugonjwa huo.
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WanaHabari Pwani kubwa ya kuupanga Mji ,Pia Nae Mwenyekiti

kutumia Ka|am Zao Chalinze, Kibaha, Bagamoyo,Mafia wa Chama Cha
tunakwenda kupima Mji wetu kwa  \Waandishi wa

kuelimisha maendeleo ya mkoa" Habari Mkoa

- Alieleza mabadiliko hayo yanat- wa Pwani, All

wa_mnanch_l akiwa kutangazwa ,jamii ijue fursa Hengo alim- !

Kibaha Pwani zilizopo hauwezi Kuwa na maende- shukuru Mkuu
Na.Zabron Bugingo _leo ama mipango yenye fursa wa Mkoa kwa
Mkuu wa mkoa wa Pwani, Abubakari  zisizojulikana. kupatiwa
Kunenge ,ametoa Rai kwa waandishi kiwanja na
wa habari, kutumia kalamu zao Kunenge alifafanua,mipango mingi kusema wanak-
kuwaelimisha wananchi mazuri yanay- inajulikana ndani ya jamii kutokana wenda kuon-
ofanywa na Serikali na kutangaza na kushirikiana baina ya Serikali na dokana na hali
fursa na matarajio makubwa ya waandishi wa habari. ya kutanga-
mipango ya Serikali. tanga.
Aidha amewataka waandishi wa "Tunapozungumzia uhuru wa Alisema, kwa
habari kushirikiana na mkoa kutan-  vyombo vya habari,Rais Sasa wame-

gaza fursa za kiuchumi na uwekezaji kashaeleza msimamo wa Serikali,- Panga ofisi na

zilizopo ili iwe kimbilio la wawekezaiji. Cha kwanza sera,tabia yetu, je :‘”k'!pf"‘ K‘f_“
tunatenda kulingana na sera na =UMIU Wanlom
: . - : - , - hapata kiwanja
Akizungumza katika maadhimisho ya ~Sheria kanuni na taratibu,! je? hicho na Kuki-
siku ya Uhuru wa Vyombo Vya Habari tunazitekeleza. jenga itakuwa
Cha Chama Cha waandishi wa habari mkombozi.

Mkoani humo, Kunenge alieleza . o Barabara,
.endapo wadau ,wangetaka kulipwa  Muwe sehemu ya kunipatia chan- g 15 ko
gharama ya kazi wanayofanya Basi ~ 9amoto, kwakuwa Mimi, napimwa 215 kukami-

tusingeweza kurudisha fadhila. na Rais kutokana na namna ya lika ndani ya
kusimamia ulinzi na Usalama, kero .o_i mitaty
Hata hivyo Alibainisha, mkoa umed- %2 wananchi , kutatua migogoro gy

mbalimbali, kuisemea Serikali
mazuri inayofanya ,"alisema
Kunenge

hamiria kuufungua Mkoa ,mkoa unak-
wenda kubadilika katika sekta ya
uchumi na uwekezaiji.

"Kuna eneo la Kwala ,Tuna kwenda
kufungua Mji Kuwa Mji wenye fursa
mbalimbali za uwekezaji,Kuna mkakati Kati
wa kuboresha Mji huo kwa uwekezaji 4 mkoa alikiahidi chama hicho

na kuboresha miundombinu ya m.ajl na kukipa kiwanja bure ili kujenga ofisi
umeme hata Bagamoyo tuna kazi

ka hatua nyingine, Mkuu huyo

ya kudumu.
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Waandishi wa Habari Pwani
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Bandari Kavu Kwala

Kukamilika ndani ya miezi

mitatu ijayo

Kibaha Dc pwani,
Na.Ayubu Simba.

Mkuu wa mkoa wa Pwani Abubakari
Kunenge, ametembelea na kukagua
Mradi wa barabara ya Kwala-Vigwaza
inayojengwa kwa kiwango cha Zege
yenye urefu wa km.15.5 ambao
utagharimu sh. bilioni 36 na kuungani-
sha mradi mkubwa wa Kimkakati wa
Bandari kavu Kwala.

Barabara hiyo ambayo ujenzi wake
umefikia asilimia 54.1 ithapunguza
athari zitokanazo na kupitisha malori
mazito ambayo hupelekea maten-
genezo ya mara kwa mara na kutumia
gharama kubwa kila wakati.

Barabara hiyo ambayo ni mkombozi
kwa vijiji vya Vigwaza, Mnindi na
Kwala itarahisisha shughuli za
uchukuzi kati ya bandari na barabara
Kuu ya Morogoro.

Akitembelea mradi huo pamoja na
kujionea Hali ya ujenzi wa bandari
kavu ya Kwala, Kunenge alieleza
kuwa ziara hiyo ni sehemu ya ute-
kelezaji maelekezo waliyopewa na
Katibu Mkuu Kiongozi wiki kadhaa
zilizopita wakati alipofika eneo hilo na
kuwataka kuhakikisha kuwa barabara
na bandari hiyo iwe imeanza kazi
ndani ya Miezi mitatu.

Mkuu huyo wa
mkoa alibainisha
kuwa wapo
nyuma ya Rais
kusimamia miradi
yote na eneo la
uwekezaji kwani
Rais ametembea
falme za Kiarabu,
Dubai, Ufaransa,
Marekani kutafuta
wawekezaji na
kuitangaza nchi
hivyo matarajio
ya watanzania ni

"Mradi huu unakwenda katika
maeneo makubwa ya uwekezaji
Kongani ambayo itajengwa
viwanda 300-350 ,Bandari Kavu,
maeneo ya kubadilisha vichwa
vya treni, hivyo tunampongeza
na kumshukuru Rais Samia
Suluhu Hassan kutimiza ahadi
yake kuwa atatekeleza na
kumaliza miradi iliyoanza tangu
Kipindi cha awamu ya tano na
kuanzisha miradi mipya Kama
huo wa Kongani ya uwekezajl wa
viwanda.” Alisema Kunenge.

kupata

wawekezaji
Kunenge alielekeza jitihada wengi na r#kga
kuongezeka ili kuhakikisha kuwa upo vizuri.

ndani ya miezi mitatu barabara
ya zege na bandari iwe imekami- awali msimamizi
lika na kuanza kutoa huduma.

wa mradi wa
barabara hiyo,
“Lakini tunafahamu pia itaende-  jacob Mambo
lezwa kujengwa barabara alisema mradi
nyingine ya njia mbili, Kazi yetu huo ulianza
ni kusimamia na kuhakikisha Novemba 2020,

miradi hii inajengwa kwa viwango wakati ambao
vinavyotakiwa na kukamilika kwa Mamlaka ya
wakati kwa manufaa ya Bandari (TPA)
wananchi na Taifa." ilimpatia \Wakala
wa barabara
Alisisitiza RC Kunenge na aka- Tanzania
ongeza kuwa hilo ni eneo la kim- TANROADS
kakati, amabalo mataifa ya jukumu la kusi-
Burundi, Uganda na Rwanda mamia ujenzi wa
watakuwa na eneo la kuhifadhi  barabara hii
mizigo yao na linazunguka Kama Mhandisi
viwanda, litarahisisha kusafirisha Mshauri kupitia
mizigo yao, patakuwa na reliya kitengo Cha

SGR, barabara na EPZA." TECU Mkoa wa
Pwani
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Pichani ni Rc kunenge akiwasaidia mafundi alipofanya Ukaguzi barabara ya Zege Kwala




o Pwanil.eco

-« Jjandae Kuhesabiwa Agosti 23 Kazi ienhdelee...
Imetolewa na Ofisi ya Mkuu wa MKoa wa Pwani

Wavuvi Nyororo
Tekelezeni Agizo

la Serikali

Na.Ayubu Simba
RC kunenge awataka Wananchi

waliovamia Kisiwa cha Nyororo na
kuweka kambi ya Uvuvi kutekeleza
Agizo la Serikali la kuwataka kuondoka
kisiwani hapo kwani ni eneo tengefu
kwa ajili ya mazalia ya samaki

Mkuu wa mkoa wa Pwani Abubakar
Kunenge amewataka wanananchi
ambao wamevamia na kuweka kambi
za uvuvi katika kisiwa cha Nyororo Kkili-
chopo katika wilaya ya Mafia kute-
keleza mara moja agizo la serikali
linalowataka kuhama mara moja
katika kisiwa hicho ambacho ni eneo
tengefu kwa ajili ya mazalia ya samaki
katika bahari ya Hindi.

Kunenge ametoa rai hiyo wakati alipo-
fanya ziara ya Kikazi katika kisiwa
hicho kukutana na wananchi hao
ambao wamevamia kisiwa hicho
hakina huduma za kijamii na kuanzi-
sha makambi ya kudumu.

Kwa mujibu wa mkuu huyo wa mkoa,
serikali kupitia kwa waziri wa mifugo
na uvuvi Mashimba Ndaki tayari ime-
shakutana na wananchi hao na
kuwataka waondoke katika eneo hilo
mara moja lakini bado wameendelea
kuwa wakaidi na jambo ambalo
limemlazimisha katibu mkuu wa wizara
hiyo kutoa maelekezo mengine kwa
uongozi wa mkoa akiutaka uongozi
huo usimamie agizo la kuondolewa
kwa watu hao.

Amewataka wananchi hao kuheshimu agizo hilo
kwa kuwa nchi hii inaendeshwa kwa misingi ya
sheria na hakuna mtu yoyote aliyeko juu ya sheria,

Pia amewataka wananchi hao kupitia kwa
mwenyekiti hao Said Likuwa kuunda kamatiya
watu watano wafike ofisini kwake ili kujadiliana na
namna ambavyo wataweza kumaliza tatizo hilo
kwakuwa serikali serikali ya awamu ya sita
inayoongozwa na Rais Samia Suluhu Hassani ni
sikuvu na inawajali wananchi wake.

Kwa upande baadhi ya wakazi hao wameiomba
serilali kuhalalisha kisiwa hicho kuwa makazi ya
watu na kuanzisha kitongopji ndani ya kisiwa hicho
il wananchi waweze kupata huduma za kijamii .
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Picha mbalimbali kuelekea katika kisiwa cha Nyororo Wilayani Mafia katika kambi ya Wavuvi
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Wataalam Wa Afya
punguzeni Vifo vya mama

na mtoto
Na.Nasra Mondwe.

Mkuu wa Mkoa Pwani Mhe. Abubakar
Kunenge amewataka watalaam wa
afya Mkoani hapo kutumia utaalamu
wao na kuja na Mikakati mizuri ili
kupata matokeo mazuri ya kupunguza
vifo vya mama na mtoto wakati wa
kujifungua.

Kunenge ameyasema hayo Mei 30,
2022 wakati akifungua kikao kazi cha
Wataalamu na Wadau wa Utekelezaji
wa Mradi wa KOFIH Wilayani
Bagamoyo ukumbi wa Millennium
beach Resort

Kunenge amewataka Wataalamu hao
kushirikisha Wananchi katika uaan-
daaji wa mipango yao.

"Lazima mjipange mumize Vichwa
tupate Mikakati yenye matokeo
chanya" alisema Kunenge.

Kunenge amewaeleza kuwa tayari
"Matarajio yanafahamika katika Sera
na ilani ya chama cha mapinduzi nini
kifanyike kufikia malengo hayo ni kazi
yenu Wataalamu" alisema Kunenge.
Kunenge ameeleza kuwa kupitia mradi
huo Mkoa umeweza kupunguza Vito
vya akina mama vitokanavyo na uzazi
toka 82 mwaka 2015 hadi 51 mwaka
2021 na vifo vya watoto wachanga
vimepungua kutoka 887 mwaka 2015
hadi 392 mwaka 2021.

Kunenge amewashukuru wadau  Kjkao hicho kili-
hao kuwa kuongeza mwaka hudhuriwa na
mmoja wa Mradi na kufanya madaktar Wakuu

mradi huu kuwa wa miakw 7 na
wameongeza kiasi cha pesa toka
dola za kimarekani 3,000,000
kufikia dola 4,900,000.

wa Wilaya timu
Za usimamizi wa
Afya za Wilaya
wawakilishi
kutoka Mikoa ya
Pwani, Dodoma
na Morogoro.
Kwa Mkoa wa
Pwani Mradi huu
unatekelezwa
katika Halmshauri
6 za Mkoa huo

Awali akizungumzia faida
mbalimbali zilizotokana na mradi
wa KOFIH Mkoani Pwani
mganga mkuu Dr Guni Kamba
amesema wameweza kupata
mafunzo mbalimbali ikiwemo ya
Wataalam watoa dawa za
usingizi, Ujenzi wa vyumba vya
upasuaji, vifaa tiba, ambulance
na kujengewa wadi za
wagonjwa,

Pia mwakilishi wa wizara
Dr.Phineas sospiter ameli-
shukuru Mradi wa KOFIH Kwa
Kuisadia wizara kupunguza vifo
vya mama na mtoto.

Naye Mr Seungrae Ha Mwakilishi
KOFIH Tanzania amesema kwa
pamoja tumeweza kukuza
huduma za Afya Tanzania, na
wamekutana kwenye kikao hicho
kufanya Tathimin ya Mradi kwa
miaka 6 iliyopita na kupanga
mipango ya Utekelezaji kwa
mwaka ujao.



Imetolewa na Oﬁ51 ya Mkuu wa MKoa wa Pwam
Matukio mbalimbali katika kikao kazi cha Wataalamu wa Afya katika kutekeleza mradi wa Kofih
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