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HOTUBA YA MKUU WA MKOA WA PWANI, MHE. 
ABUBAKAR KUNENGE, WAKATI WA UFUNGUZI WA 
MAFUNZO KWA MAKAMANDA WA JESHI LA POLISI – 
KIKOSI CHA USALAMA BARABARANI WA WILAYA ZA 
MIKOA YA PWANI NA DAR ES SALAAM YANAYOFANYIKA 
MJINI KIBAHA TAREHE 26 SEPTEMBA 2023 

 

Bw. Emmanuel Humba; Mwenyekiti wa Bodi ya Wadhamini ya 

Mfuko wa Fidia kwa Wafanyakazi- WCF 

Dr. John Mduma; Mkurugenzi Mkuu wa WCF 

Kamanda wa Jeshi la Polisi- Kikosi cha Usalama Barabarani 

Tanzania   

 Kamanda wa Jeshi la Polisi, Mkoa wa Pwani ; (RPC Pwani) 

Makamanda wa Kikosi cha Usalama Barabarani; Kanda (ZTO) na 

Mkoa (RTO, 

Maafisa wa Kikosi cha Usalama Barabarani; Wilaya za Mikoa ya 

Pwani na Dar es salaam 

Watendaji kutoka WCF 

Wanahabari mliopo 

Mabibi na Mabwana 

 

Nawasalimu kwa jina la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania! 
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Awali ya yote napenda kumshukuru Mwenyezi Mungu mwingi wa 

rehema kwa kutujalia uzima na afya njema na kutuwezesha 

kukutana katika mji wetu mzuri wa Kibaha kwa ajili ya mafunzo 

haya muhimu. 

 

Kwa dhati, nikushukuru sana Mwenyekiti wa Bodi ya WCF pamoja na 

Mkurugenzi Mkuu WCF kwa kuamua kufanya mafunzo haya 

katika mkoa wetu wa Pwani, hususan katika mji wetu wa Kibaha. 

Pamoja na kuja Kibaha lakini pia mkanialika kuja kufungua 

mafunzo haya, nawashukuru sana na karibuni sana Pwani, karibuni 

Kibaha.  

 

Ndugu Washiriki, 

Nimeelezwa kwamba mafunzo haya ni ya siku moja na yanalenga 

kuwapa uelewa kuhusu Sheria ya Fidia kwa Wafanyakazi (Sura ya 

263), hususan katika kufahamu mafao ya fidia yanayotolewa na 

WCF, taratibu za uwasilishaji madai, na umuhimu wa taarifa ya 

Polisi katika kuchakata madai ya fidia kwa ajali za kikazi 

zinazotokea barabarani.   

 

Katika hili WCF niwapongeze WCF, kwani mnafanya jambo 

muhimu sana kwa kuwekeza katika kuwezesha wadau wenu 
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kuelewa huduma za WCF na taratibu za kuzipata huduma hizo. Ni 

dhahiri kuwa, wadau wakielewa taratibu zenu wataweza kuzifikia 

huduma za WCF na kuzipata kwa haraka zaidi.  

 

Ndugu Washiriki, 

Hivi leo ninyi mtapata nafasi ya kuelezwa utaratibu mzima wa 

kuchakata madai ya fidia unaofanywa na WCF na namna ambavyo 

taarifa toka Jeshi la Polisi zinavyowezesha kuharakisha ama 

kukwamisha ulipaji wa fidia.  Maelezo mtakayopata yataonyesha 

mchango wenu wa moja kwa moja katika kuhakikisha wananchi au 

wafanyakazi wanapata huduma ya fidia stahiki na kwa wakati. 

 

 Ndugu Washiriki, 

Kama walivyosema Viongozi wa WCF, Serikali ilianzisha Mfuko 

huu (Workers Compensation Fund -WCF) ili kuhakikisha kila 

mfanyakazi anayepata ajali au ugonjwa unaotokana na kazi anapata 

fidia stahiki kwa wakati. Napenda kusisitiza kuwa, kuanzishwa 

kwa Mfuko huu ni takwa la Kikatiba kwa mujibu wa Ibara ya 11 ya 

Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania; ni takwa la Kisera 

kwa mujibu wa Sera ya Hifadhi ya jamii ya 2003; ni takwa la 

utekelezaji wa Mikataba ya Kimataifa, hususan Mkataba wa ILO 

No.102 na No.121.    
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Ndugu Washiriki, 

Kwa namna ya pekee sana, Ilani ya Chama Cha Mapinduzi – CCM 

(Ibara ya 130), pamoja na mambo mangeni, inaelekeza kuimarisha 

ufanisi katika hifadhi ya jamii, hususan katika kutoa fidia stahiki 

kwa wakati.  Hivyo, mafunzo haya leo yataonesha jinsi ambavyo 

taasisi hizi mbili – WCF na Jeshi la Polisi – zinavyochangia Serikali 

inayoongozwa na Rais wetu mpendwa, Dr. Samia Suluhu Hassan 

katika kutekeleza Ilani ya Chama Cha Mapinduzi.    

 

Ndugu Washiriki, 

Nayasema haya ili muweze kuona ukubwa wa wajibu mlio nao na 

hivyo muweze kushiriki kikamilifu katika mafunzo ili nia njema ya 

Serikali ya awamu ya sita, ya kufikisha huduma muhimu kwa 

wananchi kwa wakati, iweze kutimia kama anayosisitiza Rais wetu 

mpendwa, Dr. Samia Suluhu Hassan. 

 

Ndugu Washiriki 

Naelewa kuwa ili huduma bora ziweze kupatikana ambayo ni haki 

ya wafanyakazi na wananchi kwa jumla, kuna wajibu wa msingi 

ambao unatakiwa kufanywa na WCF, Waajiri pamoja na 

wafanyakazi wenyewe. 
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Nimetaarifiwa kuwa WCF imeweka utaratibu rafiki sana wa waajiri 

kujisajili, kuwasilisha michango ya wafanyakazi na kuwasilisha 

taarifa za ajali ama ugonjwa. Utaratibu huu ni kwa njia ya mtandao 

ambao hauhitaji mwajiri wala mfanyakazi kupoteza muda wa 

kutafuta au kufika ofisi za WCF ili kupata huduma. Hivyo, natoa 

mwito kwa waajiri wote kuhakikisha wanatekeleza wajibu wao wa 

kujisajili na kuwasilisha michango ya wafanyakazi wao kama 

inavyohitajika. Vilevile, taarifa za ugonjwa au ajali zifikishwe kwa 

wakati WCF ili wafanyakazi waweze kuendelea kupata huduma za 

fidia kwa wakati.  Aidha, kwa namna ya pekee sana, natoa mwito 

kwa wafanyakazi pale wanapopata ajali yeyote barabarani, hata 

kama ni ndogo, watoe taarifa katika vituo vya Polisi haraka kwani 

taarifa za Polisi ni mojawapo ya nyaraka za lazima katika kuchakata 

madai ya ajali zinazotokea barabarani. 

 

Ndugu Washiriki 

Kabla sijahitimisha naomba niwatakie ushiriki makini katika 

mafunzo haya na kuwaomba msisite kutoa maoni yenu yatakayo 

saidia WCF kuendelea kuboresha ulipaji wa fidia stahiki kwa 

wakati.  
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Baada ya kusema hayo, sasa natamka kuwa, mafunzo ya WCF kwa 

Makamanda wa Trafiki wa Wilaya za mikoa ya Pwani na Dar es 

Salaam, yamefunguliwa rasmi.  

 

ASANTENI KWA KUNISIKILIZA 

 


